Loader

มีใครทราบบ้างคับ...ช่วยบอกหน่อยคับ

Started by genk genk, September 11, 2010, 05:55:16

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

อยากทราบบทสวดมันตราของเทพ...ayyappa[อัยยัปปัน]ถ้ามีใครทราบช่วยบอกหน่อยคับพอดีเพิ่งบูชามาคับ คือทราบประวัติท่านแต่ไม่ทราบบทสวดคับ รบกวนน่อยนะคับ...ขอบคุณล่วงหน้านะคับ 
ศรัทธาองค์เทพ ศีล5ต้องเคร่งครัดไม่ใช่ปฏิบัติเพียงบางข้อ และบุญต้องทำอย่างสมำเสมอ และเลี่ยงการทำบาป ต้องทำแบบนี้เป็นประจำ ไม่ใช่แค่ไหว้เช้า ไหว้เย็น แต่ไม่มีศีล บุญไม่ทำทำแต่บาป อย่างนี้ไม่เรียก ว่ามนุษย์ที่ศรัทธาเทพ แต่เรียกตัวอะไรไม่รู้  เพราะมนุษย์คือผู้มีศีล

แหะ ๆ ผม ไม่ทราบเหมือนกันคราฟว่าจะหาได้ที่ไหน ไว้รอผู้รู้มาช่วยนะคราฟ ผม มาช่วย ดัน อิอิ

โอม ศรี คเณศายะ นะมาฮา

ขอบคุณนะคับ...ยังรออยู่นะครับถ้าใครทราบบอกด้วยนะครับ
ศรัทธาองค์เทพ ศีล5ต้องเคร่งครัดไม่ใช่ปฏิบัติเพียงบางข้อ และบุญต้องทำอย่างสมำเสมอ และเลี่ยงการทำบาป ต้องทำแบบนี้เป็นประจำ ไม่ใช่แค่ไหว้เช้า ไหว้เย็น แต่ไม่มีศีล บุญไม่ทำทำแต่บาป อย่างนี้ไม่เรียก ว่ามนุษย์ที่ศรัทธาเทพ แต่เรียกตัวอะไรไม่รู้  เพราะมนุษย์คือผู้มีศีล

ขอบคุณมากนะครับ...คุณikkyu   รบกวนถ้าใครทราบบทสั้นๆแบบสวดง่ายๆช่วยบอกด้วยนคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ แบบตัวอย่างเช่นโอมนมัส ศิวะ หรือ โอม เจ มา ตา กีโอมครับ ขอคุณครับ