Loader

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

Started by พระแม่กาลีเหนือเกล้า, September 12, 2009, 23:18:26

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ก่อนอื่นน้ำก็ของฝากเนื้อฝากตัวก่อนเลยนะคะ
ไว้จะมาเล่าให้ฟังว่าทำไมจึงเกิดความศรัทธา
ในองค์พระแม่กาลีค่ะ  มีอะไรชี้แนะน้องใหม่
เชิญได้เลยนะคะ  ยินดีรับฟังทุกอย่างค่ะ
โอมเจมาตากาลี

ยินดีต้อนรับค่ะคุณน้ำ  ใกล้ถึงงานนวราตรีไม่ทราบว่าคุณน้ำจะไปร่วมงานนี้รึเปล่าเอ่ย??
ความดีไม่ต้องทำให้ใครเห็น
ไม่ต้องบอกประกาศให้ใครรู้
นั่นสิน๊ะคือความดีที่แท้จริง

เกี่ยวที่น้ำเริ่มนับถือพระแม่เพราะในคืนหนึ่ง
น้ำฝันว่าตัวเองอยู่ในถ้ำกับผู้หญิงสาวสวยคนหนึ่ง
พร้อมด้วยเด็กและผุ้ชายอีก 1  คนผู้หญิงคนนั้นหน้าตาสวยงามหมดจด
ผมหยักศก  ปล่อยผมยาวสยาย  และอยู่ดีๆ ผู้หญิงคนนั้นก็กลายเป็นรูปปั้น
และกายร่างเป็นผู้หญิงผิวดำคล้ำ  มี 10 มือ ในแต่ละมือมีอาวุธครบครัน
ที่มุมปากมีเลือดติดอยู่ เธอคนนั้นยืนดาบในมือให้น้ำ และส่งเสียงที่มีพลัง
บอกให้น้ำใช้ดาบที่เธอมอบให้ฟันลงไปที่คอของผู้ชายที่อยู่ด้วยกันในถ้ำ
น้ำรู้สึกถึงความเย็นของดาบและน้ำหนักมือที่ฟันคอของผู้ชายคนนั้น
แล้วก็สะดุ้งตื่นขึ้นมาตอน 6 โมงเช้าพอดี  น้ำเล่าให้พี่ที่ทำงานฟัง
พอดีพี่มีเพื่อนที่นับถือเทพเจ้าอยู่และเล่าฝันของน้ำให้ฟัง
พี่เขาแนะนำให้ไปไหว้พระแม่อุมาเทวีที่วัดแขก และบอกว่าผู้หญิงที่มายเห็น
คือพระแม่กาลี  มายไดไปกราบพระแม่ที่วัดแขก  ตอนเข้าไปในวัด
ความฝันของน้ำมีความหมายอะไรหรือเปล่าค่ะ  ตอนนี้น้ำเริ่มบูชาพระแม่
โดยเช่ารูปพระแม่มาบูชาพร้อมล็อคเก็ตพระแม่มาห้อยคอ
ถ้ามีพี่ๆ เพื่อนๆ คนใดที่จะให้คำแนะนำน้องใหม่ที่พึ่งเริ่ม
ช่วยแนะนำด้วยนะคะ เพราะน้ำไม่ค่อยทราบพิธีสักเท่าไร
แต่จิตใจรับนับถือพระแม่เต็มร้อยแล้วค่ะ
อาจยาวไปนิดแต่ก็ขอบคุณนะคะที่อ่านจนจบ
และถ้ามีข้อแนะนำน้องคนนี้  หรือเพื่อนคนนี้บอกได้เลยนะคะ
ขอบพระคุณมากค่ะ

ตอบคุณ  mena_friendly  อยากไปมากเลยค่ะ
แต่พอดีน้ำเป็นคนต่างจังหวัดเลยไม่รู้จะไปยังไง
ไปค้างกับใครนะคะ
แต่จะพยายามค่ะ

สวัสดีครับ ผมนายหนึ่ง มาต้อนรับด้วยคนนะครับ
มาคุยกันบ่อยๆๆนะครับ

หวัดดีค่ะ พี่น้ำ ยินดีต้อนรับนะคะ

[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

September 17, 2009, 11:00:23 #7 Last Edit: September 17, 2009, 11:02:34 by พระแม่กาลีเหนือเกล้า
สวัสดีค่ะน้องKimnei และคุณหนึ่งด้วยนะคะ
ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ

ยินดีต้อนรับด้วยคนครับ
มนุษย์ทุกคนเกิดมาล้วนมีกรรม...การกระทำเป็นเครื่องกำหนดชะตาชีวิต

พี่น้ำก็หายไปไหนอีกคนน๊า  ช่วงนี้งานยุ่งก็อย่าลืมพักผ่อนด้วยนะคะ  ทำใจให้สบายอย่าเครียดตามงานนะคะ
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

คุณน้ำขา พี่ ญ กลับมาแล้น รายงานตัวจ้า

ไม่ได้หายไปไหนค่ะ
ยังนึกถึงทุกคนอยู่
คิดถึงมากมาย
ลงจะแดงแล้วนิ
มารายงานตัวแล้วนะคะ

หวัดดีพี่น้ำ พี่ ญ. คุณน้องเนย และทุกท่านค่ะ เก๋นะคะนับถือแม่กาลีเช่นกันค่า

ยินดีที่ได้รู้จักนะคะน้องเก๋
มีอะรัยแนะนำหรือพูดคุยกัน
ได้เสมอนะคะ ยินดีที่รู้จักลูกแม่อีกคนค่ะ
พระแม่คุ้มครองค่ะ

สวัสดีค่ะ คุณน้ำ 

ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ  ชื่อแนทค่ะ  พร้อมรับคำชี้แนะจากคุณน้ำเช่นกันค่ะ

โอม ศรีคเณศายะ นะมะฮา

โอม ศานติ ศานติ

สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

ยินดีที่ได้รู้จักคุณแนทเช่นกัน
มีอะไรแบ่งปันกันนะคะ
ที่นี้มีแต่ความอบอุ่น
และมิตรภาพมากมายค่ะ

ยินดีที่ได้รู้จักเพื่อน ๆ พี่  ๆ ทุกท่านค่ะ

ยินดีต้อนรับ และฝากเนื้อฝากตัวด้วยเช่นกันจ้า....... 

สวัสดีค่ะ คุณน้ำ ขอโทษทีค่ะ พอดีทำภาษียุ่งๆอยู่ ไหนๆ ขอรูปที่งานวันที่ 28 มาดูด้วยเร้วๆๆๆๆๆ อยากดูจะลงแดงแล้ว หวังว่าคุณน้ำคงสบายดีนะคะ ขอบคุณสำหรับมิตรภาพที่มีให้ค่ะ แม่หมูหญิง