Loader

ขอถามหน่อยคัฟ

Started by nai 3, November 11, 2009, 21:11:56

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ถ้าเราไม่มีเทวรูปบูชา
แต่เราบูชาที่เป็นรูปภาพ
ได้ไหมคัฟ
ข้าแต่พระวาคีศวรีเจ้า พระมารดาแห่งพระเวทย์ พระมารดาแห่งศฤงคาร พระมารดาแห่งขุนเขา 
ในนามของ พระปารวตี  ลักษมี  สรัสวตี  สาวิตรี  คายตรี พระองค์คือปรมาตมัน 
พระผู้เป็นที่รักยิ่งแห่งพระพรหม วิษณุ รุทระ
ด้วยพระกรุณาแห่งพระองค์ จักทำให้โลกที่มืดด้วยอวิทยาสว่างขึ้นโดยพุทธิปัญญา

โอม ตัต สัต

ได้แน่นอน คอนเฟริ์ม ฟันธงครับ ..

ได้ครับ ที่บานผมก็บูชา พระแม่ทุรคา เป็นรูปใส่กรอบเหมือนกัน

บางครั้ง บีบี ก็สวดมนต์ แบบที่ว่า ไม่มีอะไรเลย ไม่มีรูป ไม่มีเทวรูป อะไรทั้งนั้น
[HIGHLIGHT=#000000][/HIGHLIGHT]

ได้ค่ะ เพราะกิมก็บูชาพระแม่กาลีทางรูปภาพเหมือนกันค่ะ

และอย่างไปพักที่อื่นก็ไม่ได้มีเทวรูปไปด้วยก็สวดระลึกถึงองค์ท่านเอาค่ะ
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]