Loader

ช่วงนี้ ใคร ไปเดิน พาหุรัด มี เทวรูป ใหม่ๆ สวยๆ เข้ามาป่าว คับ

Started by Den Thaiman, March 17, 2010, 10:42:42

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ยังไง ถ้า พี่ คนไหน ได้ไป รบกวน ถ่าย รุป มา ให้ ชม ด้วย อิอิ ขอบคุณ คับ

ขออนุญาติตอบกระทู้นี้นะค่ะ   พอดีเพื่อนอิชั้นเพิ่งจะได้เทวรูปมา 

จริงๆเค้าไปสั่งไว้นานแล้วคะ เป็นพระมารีอัมมันสำริดแต่เป็นที่ร้านกาลี  พาหุรัดนะค่ะ  มิใช่สุขจิต  อิอิ

สาเหตุที่ไปสั่งที่นั่น  เพราะถ้าเปนสำริด  ราคาจะถูกกว่าคะ  คือถูกกว่านิดนึงก็ยังดี

ปกติร้านกาลีจะเน้นหนักไปทางหินดำภูเขาไฟมากกว่า นำภาพมาให้ชมสองภาพละกัน  แบบนี้เลย

เทวรูปสำริดขนาดแบบนี้ ในเมืองไทยน่าจะได้รับความนิยมเยอะอยู่  คือไม่แพงมากจนเกินไป

สวยจังครับ พระแม่องค์สำริดราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
โอม ทัต ปูรูชยา วิดมาเฮ วักรา ทุนดายา ดีมาฮี ทะโน ทันติ ปราโชดายะ 

ผมอยากทราบราคาพระหินสีดำครับ
ไม่ทราบว่าเท่าไหร่
พระผู้เป็นเจ้าสูงสุดซึ่งมีอยุ่เพียงพระองค์เดียว  เป็นผู้ซึ่งมีพระเนตรและพระพักตร์มากมายรอบทิศทาง  มีพระกรและพระบาทอยู่โดยรอบทิศ  ด้วยพระผู้เป็นเจ้าสูงสุดพระองค์เดียวนี้ทรงมีสภาวะแผ่ครอบคลุมไปทั่วสกลจักรวาล   
เศวตาศวตรอุปนิษัท

เอาอีกองค์นึงไปดูละกันนะค่ะ    องค์นี้งามสง่าจริงๆ

โพสเพลิน   จนลืมบอกราคา  อิอิ   อิชั้นไม่แน่ใจเศษนะค่ะ   แต่มารีอัมมันองค์ข้างบน   สี่พันต้นๆ นิดๆ  ...  อิอิ

ส่วนองค์ข้างล่างพระแม่กามัคชี่    มีขนาดใหญ่ขึ้นมานิดนึงแล้วก็งานละเอียด   สวยเริ่ดอลังการ   ไม่เกินแปดพันจ้า

ใครได้ถูกกว่านี้กรุณาแจ้งเพื่อนๆเพื่อเป็นวิทยาทานด้วยนะค่ะ  ..   อิอิ

ถูก มากๆ เลย คับ

หา ที่ไหน ได้ ถูก ขนาดนั้น คับ พี่

Quote from: ศรีมหามารตี on March 21, 2010, 02:37:11

โพสเพลิน   จนลืมบอกราคา  อิอิ   อิชั้นไม่แน่ใจเศษนะค่ะ   แต่มารีอัมมันองค์ข้างบน   สี่พันต้นๆ นิดๆ  ...  อิอิ

ส่วนองค์ข้างล่างพระแม่กามัคชี่    มีขนาดใหญ่ขึ้นมานิดนึงแล้วก็งานละเอียด   สวยเริ่ดอลังการ   ไม่เกินแปดพันจ้า

ใครได้ถูกกว่านี้กรุณาแจ้งเพื่อนๆเพื่อเป็นวิทยาทานด้วยนะค่ะ  ..   อิอิ

[HIGHLIGHT=#ffff00]ขอแก้ไขด้วยความเคารพ คุงพี่กิ๊ฟคะ[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]องค์ข้างล่าง เป็นพระแม่ ศรีราจาราเจสชวดีคะ [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffc000]หากมีศรัทธาแล้วไซร้ ก็ควรทำให้ถูกต้องตามจารีตประเพณี  เพื่อศรัทธาที่มีนั้นจะได้มีค่า และหาข้อติเตียนไม่ได้[/HIGHLIGHT]

ไปมาวันอังคารนี้ครับ  ก็มีเทวรูปมาลงใหม่เหมือนกันครับจะถ่ายรูปก็ไม่กล้าเดี่ยวโดนเขาว่า
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

มาช่วยน้องเบนขยายอีกแรงดูแล้วพูดเบาๆเหมือนไม่ค่อยมั่นใจไม่เห็นเหมือน ที่ไปวัดราชนัดดาเรยคุณน้องเบนของพี่เหอะๆ

มีมาใหม่ หลาย ร้าน เรยอ่ะ

เริ่มที่ ร้านอิ๊  ร้านโอมศิวะ (ร้านที่พี่เคยไปดูพระกาลีอัมมันให้น่ะ) มี ชุดครอบครัว มาใหม่ น่ะเป็นพิมพ์เก่า  คือ พระศิวะ พระอุมา
พระคเณศวรนัี่งบนตัึกพระอุมา แต่ เพิ่มพระมุรุกันนั่งบนตักพระศิวะ
ด้วยน่ะทุกพระองค์ อยุ่ บนบัลลัง หรูหราตระการ ตา ที่นี่ให้
ถูกกว่า อีกร้านที่มีชุดนี้เหมือน กัน แต่ อีกร้านจะเป็นรุ่นที่ไม่มี
พระมุรุกันนั่งตักพระศิวะน่ะ อันนั้นเค้าจะขาย
แสนกว่า แต่ ที่ร้าน อี๊ เนี่ย จะให้ถูกกว่านั้น อีก ถ้าสนใจ
และสำหรับพระกาลี ภูมิใจเสนอ มาใหม่ สดๆร้อนๆ สององค์
ออกไปแร้ว 1 องค๋ ราคา 4หมื่นกว่า ราคานี้ อี๊บอก ถ้าเอาก็ คุยกันได้
       สุขจิตต์ ตอนนี้ เค้า มี งานเซ็ทใหม่เป็นของทางใต้ เข้่ามาด้วยจะเป็นเซ็ทเล็กน่ะ ที่เมื่อก่อนไม่ค่อยได้เอามา มีชุด นึงที่น่าสนใจมาก คือ
ชุดพระนพเคราะห์ สำริดไม่ใช่ งานใหม่ นะ แต่ เห็นแระโอ............
(มี อีออน ป่าวครับ อิอิ เพราะราคาอย่าให้เซดแต่ยังไงลดได้ครับ)และยังมีงานสำริดมาใหม่ อีกหลายชุด จ้า
      ร้าน รัตนา อาทิตย์ ที่แล้วมุรติมาใหม่ ขนาด 5นิ้ว  7 นิ้่ว 9นิ้ว
เป็นงานทางใต้ SriVenkateshawara  สวยมาก เห็นแระอยากแอบ
จิ๊กเอาใส่กระเป๋า 555+นอกนั้น ยังมีขนาด 12 นิ้ว มาอีก ตุ้มต้าม จ๊ะ
       ร้านอื่น ๆ โดยรวมทั้งย่าน สรุปคือ มีมุรติ มาใหม่ ทั้งขนาด5 นิ้ว7นิ้ว 9นิ้ว 12นิ้ว มาใหม่ ประมาณ 15 เปอร์เซ็นต์ หากมีโอกาศ ขอเข้าโกดังเค้าให้ได้ เหอะๆๆ แล้ว จะสลบ ไปตามๆ กัน แต่ถ้าเป็น มูรติ
ไซส์ใหญ่  ที่สวย หรูหรา แนะนำ เป็น ร้านอี๊ (โอมศิวะ)นะ่ ได้ใจหลายแท้่ๆเหอะๆๆๆๆ
       สุดท้ายฟินนาเร่ ร้าน พี่นก ศรีจินดา รอวันที่ 26 นี้ ครับผม บินหลากลับมา จากถิ่นที่ตั้งของ สินค้า เรยจ้า เหอะๆๆๆเดี๋ยว ตามข่าวมาให้
อย่าได้กริ่งเกรง เหอะๆๆๆ

**น้องเบนวันหลังไปกะพี่ดิเดวเค้าให้ถ่าย รูป เรย จริ๊งๆ
ไม่ต้อง กลัว หึหึ**

ต้องยอมให้จริงๆ สำหรับความ "คม ชัด ลึก" ทุกซอกทุกมุมของพาหุรัด ที่ผ่านสายตาการสำรวจของคุณจิ้งจอกพันหน้า

นับถือๆ ขอคารวะด้วยชาเขียวหนึ่งจอก ^_^
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

555+ งั้น ข้าน้อย ก็ไม่เกรงใจแล้วคาราวะท่านจอมยุทธ หมดจอก

เหอะๆ แต่ละคน ลักษณะ คอหนังจีนกำลังภายใน นะเนี่ย อิอิ

พี่จิ้งจอกของจริง  แต่ถ้า ให้ ดี มี รูป ประกอบ ด้วย จะ ดีมากเลย ครับ  อิอิ

Quote from: Den Thaiman on April 23, 2010, 02:46:52
พี่จิ้งจอกของจริง  แต่ถ้า ให้ ดี มี รูป ประกอบ ด้วย จะ ดีมากเลย ครับ  อิอิ
เหอะๆ  เสียดายมาก ที่ไม่มีก้อง น่ะ เพราะที่เคยถ่ายมาให้น้องเด่นดูที่MSN

ใช้โทรศัพท์ถ่ายอ่ะ เมื่อวันก่อน โมโหหิวข้าว ช้าดแบตเท่าไหร่ก็ไม่เข้า

เรยโมโหปาโทรศัพย์ แระเอา มาทุบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ พังไปแ้ล้ว เหอะๆ

ตอนนี้ ยังไม่ได้ซื้อน่ะ อิอิ

ไปมาแล้วบูชามา 1 องค์คราบ ร้านสุขจิตต์ องค์นาคาวัลลี หรือ นาคาเดวี งามมากมาก

นาคาเดวี  ของคุณ hari hara องค์ไหนอะค่ะ  ใช่แบบนี้เปล่าเอ่ย

พระมนซ่าอะคะ

ไม่ใช่คับบางคนจะเรียกท่านว่า มันซาเดวี อะครับ ส่นผมเรียกท่านว่านาคาวัลลี นาคาเดวี นาคากาลี ครับ

พระแม่ราชราเชศวรี นั่งห้อยขา
พระแม่กามากษี นั่งขัดสมาธิ

...

พระแม่มนสา ชาวเบงกอลนับถือมาก
ส่วนพระแม่มนสาของพี่กิฟ เป็นงานของทางเนปาล ทิเบต

พระแม่นาคเทวีที่ว่า องค์นี้ป่าวคับ

องค์นี้คือพระแม่นาคกันยา

ชาวพุทธเชื่อว่านางคือสาวกเจ้าแม่กวนอิม ภาาาจีนเรียก หลงหนี่ว์ คือ ธิดามังกร-龍女

[HIGHLIGHT=#c0c0c0]ผมอยากได้ องค์อรรถนารีศวร  แบบเนื้อดินของอินเดีย  ใครพอจะแนะนำผมไดมั้ยครับ[/HIGHLIGHT]

จงใช้ใจ       อย่าใช้ตา
จงใช้ความรู้สึก   อย่าใช้อารมณ์

ขำพี่กี้อ่ะ ทารุณโทรศัพท์ตัวเอง เหอๆๆๆๆ
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

Quote from: โอมมหาบารมีเทวา on April 25, 2010, 21:07:29
ขำกี้อ่ะ ทารุณโทรศัพท์ตัวเอง เหอๆๆๆๆ

อ่าว   คุณเบน   ผมก็เพิ่งจะทราบ  ว่าคุณอายุเท่ากับพี่กี้ด้วยฤเนี้ยะ
คุคุ
พูดเหมือนเป็นคนรุ่นเดียวกันเลยอะ
คุคุ
ข้าแต่พระวาคีศวรีเจ้า พระมารดาแห่งพระเวทย์ พระมารดาแห่งศฤงคาร พระมารดาแห่งขุนเขา 
ในนามของ พระปารวตี  ลักษมี  สรัสวตี  สาวิตรี  คายตรี พระองค์คือปรมาตมัน 
พระผู้เป็นที่รักยิ่งแห่งพระพรหม วิษณุ รุทระ
ด้วยพระกรุณาแห่งพระองค์ จักทำให้โลกที่มืดด้วยอวิทยาสว่างขึ้นโดยพุทธิปัญญา

โอม ตัต สัต

Quote from: nai 3 on April 25, 2010, 21:46:06
Quote from: โอมมหาบารมีเทวา on April 25, 2010, 21:07:29
ขำกี้อ่ะ ทารุณโทรศัพท์ตัวเอง เหอๆๆๆๆ

อ่าว   คุณเบน   ผมก็เพิ่งจะทราบ  ว่าคุณอายุเท่ากับพี่กี้ด้วยฤเนี้ยะ
คุคุ
พูดเหมือนเป็นคนรุ่นเดียวกันเลยอะ
คุคุ

อุ้ยตายล่ะพิมพ์คำว่าพี่ตกไปต้องแก้ก่อน