Loader

ซุ้มนวราตรี 2009" kearnight"

Started by kearnice, October 03, 2009, 23:25:29

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ผ่านไปเเล้วกับงานนวราตรี 2009 ที่ทุกคนรอคอยกันมาตลอด 1 ปี เอาภาพ ที่ซุ้มมาฝากให้ชมกันเล็ก นะคราบ ปีนี้ทำคนเดียวเลยออกมาได้เท่านี้ละคราบ เเต่ก้อเต็มทีละคราบ  สู้คราบ อิอิอิ เเล้วไงก้อเจอกันอีกทีก้อ ดีปาวลี นะคราบ

ก่อนประดับดอกไม้

[HIGHLIGHT=#ffffff]บ้านคนจะเเต่งหิ้งพระสวยยังไงก้อยังเป็นบ้านคน จะให้บ้านคนเป็นวัดคงเป็นไปไม่ได้[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]จงอยู่ในความพอดี ไม่เยอะไป ไม่น้อยไป กลาง ๆ พอดี ๆ อะ เเล้วจะมีความสุขกะสิ่งที่ทำ[/HIGHLIGHT]

เห็นว่าพี่ยีนส์จะมีรางวัลเล็กๆน้อยๆมอบให้ซุ้มนี้ ฐานที่มีป้าย HM ติดเป็นสัญลักษณ์ไว้

ยังไงก็รอเจ้าตัวเขามาแจ้งเองนะคร๊าบบบ ว่าจะมอบอะไรให้ ฮ่าๆๆๆๆ

งดงามมากๆครับพี่ อิอิอิ

WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

สวยยยยย

อลังการงานสร้างงงงว

ที่สำคัญญ

เจ้าของซุ้มน่ารัก ใจดี และสวยยยที่สุดด

ห๊าๆๆๆๆ

[HIGHLIGHT=#ffff00]มนุษย์จงประพฤติตัวให้แตกต่างจากพราหมณ์ พิธีกรรมบางอย่างควรขึ้นอยู่กับพราหมณ์ส่วนเราซึ่งเป็นมนุษย์ ควรปฎิบัติตัวให้เหมาะสม มีขอบเขตและไม่ก้าวก่ายหน้าที่ของพราหมณ์ [/HIGHLIGHT]

ซูม ๆ ๆ ๆ ๆ

เเบบชัด ๆ ๆ
พี่สาวที่เเสนดีที่ช่วยตั้งเเต่งานเรื่มจนเสดงาน
[HIGHLIGHT=#ffffff]บ้านคนจะเเต่งหิ้งพระสวยยังไงก้อยังเป็นบ้านคน จะให้บ้านคนเป็นวัดคงเป็นไปไม่ได้[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]จงอยู่ในความพอดี ไม่เยอะไป ไม่น้อยไป กลาง ๆ พอดี ๆ อะ เเล้วจะมีความสุขกะสิ่งที่ทำ[/HIGHLIGHT]

คนที่ผมรักมากที่สุดคราบ

สวยงามมากมายค้าบ.........................................คุณพี่เกียร์

เครื่องประดับองค์พระอลังการมาก.............เดินผ่านไปแระแสบตา............(ประกายเพชรเข้าตา............อิอิ)

ได้ข่าวว่าทำเองกับมือ...........ไม่เหมือนใคร.............ชอบมากเรยอ่ะ............ว่างๆทำให้มั่งจิ..........................

ปล.เจอกันบ่อยๆหลายๆงานแต่ยังไม่เคยทำความรู้จักกันเรยนะ...........โอนะคับ(ที่เดินไปกะน้องกัลเมื่อวันงานแห่อ่ะ)ไม่เคยคุยกันเรย...อิอิ

(ไม่ได้หยิ่งแต่ไม่กล้าทักใครก่อนอ่ะ.................อิอิ)

Quote from: อักษรชนนี on October 03, 2009, 23:29:36
เห็นว่าพี่ยีนส์จะมีรางวัลเล็กๆน้อยๆมอบให้ซุ้มนี้ ฐานที่มีป้าย HM ติดเป็นสัญลักษณ์ไว้

ยังไงก็รอเจ้าตัวเขามาแจ้งเองนะคร๊าบบบ ว่าจะมอบอะไรให้ ฮ่าๆๆๆๆ

งดงามมากๆครับพี่ อิอ

น้อมรับด้วยความเต็มจัยคราบ

พี่เกียร์ไนท์คร้า วันนี้ที่บ้านต่าย(พี่แฟง)มีของฝากเล็กๆน้อยๆมาให้พี่เกียร์ด้วยค่ะ ไว้เอาไปให้นะคร้า Miz Miz สู้ต่อไป I Love U อิอิ (มะมี๊เจ๊เกียร์ทำอาหาร เจ อร่อยที่ซุ๊ดดดด เจ๊มดก้อสวยที่ซุ๊ดดดดด น้องแมนเนอร์น้องที่ดีที่ซุ๊ดดดด(พูดเล่น) และ หนูก้อ ดีใจที่สุดที่ได้เป็นน้องเจ๊นร้า ปีหน้า ไปป่วนอีกนร้า ^_^
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]   "เรา"สามารถเห็นอะไรได้ก้อด้วย"หัวใจ"ของ"เรา"เท่านั้น[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]สิ่งสำคัญ"เรา"ไม่สามารถเห็นได้ด้วย"ดวงตา[HIGHLIGHT=#d7e3bc]"  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

สวยงามมากๆค่ะ โดยเฉพาะประกายเพชร
สดใสแวววาวมากมาย ขอบคุณค่ะ

สวยงามมากๆครับ

[HIGHLIGHT=#d7e3bc][HIGHLIGHT=#ffff00][HIGHLIGHT=#e36c09][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]ชีวิตนี้ขอสู้เพื่อเทวดา  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]สุดแล้ว[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffc000]แต่สวรรค์จะบัญชา[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

พระพิฆเนศ สวยอ่ะ ชอบๆๆ

ในที่สุดก็เจอโต๊ะสาวก HM ครับ

เห็นแล้วประทับใจมากมาย ก่อนอื่นองค์พระงดงาม โต๊ะสวยงามมากครับขอชมๆ

แน่นอนครับสำหรับโต๊ะสาวก HM ((โต๊ะอื่นไม่ต้องน้อยใจนะครับ)) ตามที่เคยสัญญากันไว้โต๊ะใครแปะป้าย HM

แต่พี่กำลังคิดอยู่ครับ จะให้อะไรดีเพราะรู้สึกว่าผู้รับของรางวัลนี่ทุกอย่างมีครบครันไปเสียหมด

เมื่อวานนั่งนึกๆๆๆๆ ให้อะไรน้องดีน้า

จะเอาของที่ซื้อตามท้องตลาดให้ก็ใช่ที่ เค้าคงมีหมดแล้ว

เลยตัดสินใจเอาของที่หิ้งพระตัวเองนี่แหละครับ ((อยากได้รึเปล่าอันนี้ไม่แน่ใจ))

อยู่ในระหว่างการตัดสินใจว่า จะเป็นภาพพระขันทกุมารที่บูชาจากวัดตรีรุเชนดามุรุกัน หรือ พระองค์น้อยๆของพระเคนชที่บูชามาจากปิลไลยาร์ปัตติ

ปล.ของขวัญชิ้นน้อยราคาไม่แพง แต่ให้จากใจครับ

สุดท้ายของรางวัลนี้ตั้งอยู่บนหิ้งพระพี่อย่างน้อยสามเดือนแล้ว   หวังว่าคงถูกใจนะค๊าบแหะๆๆๆ

Quote from: kearnight on October 03, 2009, 23:34:12

พี่สาวที่เเสนดีที่ช่วยตั้งเเต่งานเรื่มจนเสดงาน

ปีหน้า สัญญาว่า จะให้ไฟแน่นกว่านี้อีกสิบเท่าค่ะ...

เราจะต้องสู้เครื่องปั่นไฟ ด้วยแบตเตอรี่น้อยๆของเราให้ได้... หุ หุ หุ  

สวย งามมากๆๆๆ ...

น่าปลื้มมม ที่ ซู๊ดดดด

ขอบคุณค่ะพี่เกียร์  ที่นำรูปมาให้ชม
แหม....มีป้าย HM ด้วย
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

Quote from: กาลิทัส on October 05, 2009, 11:07:57
  ในที่สุดก็เจอโต๊ะสาวก HM ครับ

เห็นแล้วประทับใจมากมาย ก่อนอื่นองค์พระงดงาม โต๊ะสวยงามมากครับขอชมๆ

แน่นอนครับสำหรับโต๊ะสาวก HM ((โต๊ะอื่นไม่ต้องน้อยใจนะครับ)) ตามที่เคยสัญญากันไว้โต๊ะใครแปะป้าย HM

แต่พี่กำลังคิดอยู่ครับ จะให้อะไรดีเพราะรู้สึกว่าผู้รับของรางวัลนี่ทุกอย่างมีครบครันไปเสียหมด

เมื่อวานนั่งนึกๆๆๆๆ ให้อะไรน้องดีน้า

จะเอาของที่ซื้อตามท้องตลาดให้ก็ใช่ที่ เค้าคงมีหมดแล้ว

เลยตัดสินใจเอาของที่หิ้งพระตัวเองนี่แหละครับ ((อยากได้รึเปล่าอันนี้ไม่แน่ใจ))

อยู่ในระหว่างการตัดสินใจว่า จะเป็นภาพพระขันทกุมารที่บูชาจากวัดตรีรุเชนดามุรุกัน หรือ พระองค์น้อยๆของพระเคนชที่บูชามาจากปิลไลยาร์ปัตติ

ปล.ของขวัญชิ้นน้อยราคาไม่แพง แต่ให้จากใจครับ

สุดท้ายของรางวัลนี้ตั้งอยู่บนหิ้งพระพี่อย่างน้อยสามเดือนแล้ว   หวังว่าคงถูกใจนะค๊าบแหะๆๆๆ

อะไรก้อได้คราบคุณพี่จัดมาเลย น้องจัดหิ้งที่ห้องรอละคราบ อิอิออิ
เเล้วเดียวจะถ่ายภาพมาให้ชมคราบ

[HIGHLIGHT=#ffffff]สวยงามค่ะสวยงาม    [/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffffff]  ปีนี้ผ่านไปแล้ว   ปีหน้าป้าไปหาที่โต๊ะแน่นอน   โต๊ะป้าและเพื่อนๆอยู่หน้าตึก บสก.
[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffffff]แต่ปีนี้ป้าไม่ได้ไปร่วมจ๊ะ   เพื่อนๆก็ตั้งที่เดิมแหละจ๊ะ  ตอนหัวค่ำ 19.00 (โดยประมาณ)
มีสวดโซฮา  ถวายพระเป็นเจ้ากันทุกปี    [/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#92d050]ท่านพี่กาลิทัส คร้า หนู ขอค้านค่ะ ความจริงน่าจะมีรางวัลปลอบใจให้น้องๆครบกันทั้งโต๊ะนร้า เช่น พี่สาวสุดสวยเสื้อสีเขียวๆ กะน้อง รฐา อีกสักคน อิๆ ^_^[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]   "เรา"สามารถเห็นอะไรได้ก้อด้วย"หัวใจ"ของ"เรา"เท่านั้น[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]สิ่งสำคัญ"เรา"ไม่สามารถเห็นได้ด้วย"ดวงตา[HIGHLIGHT=#d7e3bc]"  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

เก่งจังเลยค่ะ  องค์ท่านงดงามมากดูกี่ทีกี่ทีก้อสวย  ชื่นชมในความศรัทธาของพี่มากค่ะ 
ความดีไม่ต้องทำให้ใครเห็น
ไม่ต้องบอกประกาศให้ใครรู้
นั่นสิน๊ะคือความดีที่แท้จริง

Quote from: Ratha C on October 07, 2009, 02:59:53
[HIGHLIGHT=#92d050]ท่านพี่กาลิทัส คร้า หนู ขอค้านค่ะ ความจริงน่าจะมีรางวัลปลอบใจให้น้องๆครบกันทั้งโต๊ะนร้า เช่น พี่สาวสุดสวยเสื้อสีเขียวๆ กะน้อง รฐา อีกสักคน อิๆ ^_^[/HIGHLIGHT]
พี่สาวเสื่อเขียวพอให้ได้อะเเต่รฐาอะ อย่าให้เลยเสียดายของมาก้อสายเเถมป่วงทั้งงาน เสดก้อไม่ช่วยขนกลับอีกต่างหาก มันน่าไม่ละ หรือจะให้พูดจ้ารฐา

ท่านประทานคะ หนู ขออนุญาติปิดกระทู้แต่เพียงเท่านี้ค่ะ^_^

เจ้ากระต่ายโดนแฉซะแล้ว

น้องเกียร์ครับ พี่ตัดสินใจแล้วว่าเอาภาพพระขันทกุมารจากวัดตรีรุเชนดามุรุกันให้นะครับ

แต่ต้องขอเวลาเอาเข้ากรอบซักแป็บนึงครับแต่ช่วงนี้การงานรัดตัว คิดว่าประมาณปลายเดือนจะส่งไปให้ครับ

พรุ่งนี้จะเอาภาพมาโพสให้ชมก่อนนะครับ

ปล. ของรางวัลชิ้นเดียวนะครับสำหรับท่านเจ้าของโต๊ะ

อีกอย่างท่าน amrit_bhakti ผมต้องขอโทษจริงๆ ครับผิดคำพูดหลายหนแล้วไม่ได้ส่ง
ไปให้ซักทีครั้งนี้ขอส่งพร้อมของน้องเกียร์ไนท์เลยทีเดียวครับ

อะโหหหหห   อลังการ ง่ะ  สวยมากค่ะ  สาธุ
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

อภิมหาสุดยอดอลังการงานสร้างที่มาจากความศรัทธา...........................................สาธุ
[HIGHLIGHT=#ffff00]ผู้ที่ได้ชื่อว่าบุตรแห่งเทวะ  ย่อมมีหัวใจของเทวะ    [/HIGHLIGHT]

เอาภาพของรางวัลของเจ้าเกียร์มาให้ชมกันก่อนส่งนะครับ พี่จะส่งให้ภายในอาทิตย์หน้าครับ

เอาภาพมาให้ชมกันก่อนล่วงหน้าเลยครับ ((ตอนนี้อยู่ระหว่างนำไปใส่กรอบครับ))

ภาพพระขันทกุมารที่บูชาจากวัดตรีรุเชนดามุรุกัน

โห ท่านกาลิทัสเจ้าขรา..ภาพพระขันธ์ งดงามจริงๆเจ้าค่ะ สมกับความตั้งใจดีของเจ้าของซุ้มที่มีศรัทธาแรงกล้าจริงๆ ฮือๆ อยากได้อ่ะ ไม่เป็นไรค่ะ ปีหน้า จะไม่ลืมติดป้าย HM กะเขามั่ง เผื่อจะได้รางวัล อิ อิ อิ

[HIGHLIGHT=#d99694]พี่กาลิทัสสสสส เจ้าขา แล้ว พระพิไลย่า หนู ละคร้า ลืมแล้วเหรอของขวัญวันเกิดหนูอ่ะค่ะ ตรงกะวัน ดีปาวาลี ที่ผ่านมาไง ไหนบอกจะส่งให้พร้อมกะพี่เกียร์ไงคร้า รอจนใส่กิ่วแล้วนร้า แต่ยังไงก้อยังจะรอนร้าคร้า^_^[/HIGHLIGHT]

ว๊ากกกกกกกกก มานมาทวงอีกแล้ว เดี๋ยวส่งให้พร้อมกันแหละคร๊าบบบบบบบ

แต่กระทู้นี้ของเจ้าเกียร์เค้า หุๆๆๆๆ เลยลงแต่ของเค้าน่ะ 555+

ก้อเห็นว่าพี่กาลิทัสวัยรุ่นม๊ากกกกก อุ๊ปปปป.....(วัยรุ่นมักม๊ากกกกก)นู๋ก้อกลัวจะลืมไง๊ ยังไงก้อขอบคุณล่วงหน้านะคร้า ขอให้วัยรุ่นแบบนี้ไปนานๆนะคร้า อิๆ^_^

ขอบคุณคราบ รูปสวยมากอะคราบ ช่างนี้ไม่ค่อยได้เข้ามาเลยอะช่วงนี้ยุง ๆ เรื่องงานกะหาของนิดหน่อยคราบ
ยังไงขอบคุณ คุณพี่ล่วงหน้าคราบส่วนที่อยู่เดียวส่งให้หลังห้องนะคราบ

สวยงามอลังการ
ชอบพระพิฆเนศครับ
   สวยมากๆ
โอม ทัต ปูรูชยา วิดมาเฮ วักรา ทุนดายา ดีมาฮี ทะโน ทันติ ปราโชดายะ 

พี่เกียร์ คร้าฟ  พระแม่มหาลักษมีงดงามมากมาย

อยากให้พี่เกียร์ สอนการนุ่งผ้าให้ หน่อยอ่ะคร้าฟ

ขอแบบตัวต่อตัวอ่ะคร้าฟ ไม่รู้ว่าพี่เกียร์เวลาสอน

จะดุ อ่ะ่ป่าว อ่ะ คร้าฟ หรือจะให้ไปเรียนที่ร้านพี่เกียร์ ก็ ได้ นะคร้าฟ

ปล.พี่เกียร์ยังไม่บอกเรย ว่า ร้านไปตงไหนอ่ะไปมะถูก อ่ะคร้าฟ

น้องกี้ร์

December 28, 2009, 19:15:56 #33 Last Edit: December 28, 2009, 20:26:13 by เจ้าชายรองเท้าแตะ
พระแม่กายตรี งดงามมากๆครับพี่

พระพักรสวยมากๆ

เดี๋ยวจะไปหา 555+

องค์ประธานอยู่นี่เอง

ก๊ากๆๆๆ

Yes, I  Love  HM...       

ทำไม เขาเจิมกันแรงจังเลยอ่ะครับ
อิอิ
(ความเห็นส่วนตั๋วส่วนตัว)
vitshiva@hotmail.com

ชาว HM สงขลา

โอม ศิวายะ ปรเมศ สวดา ยะศิวะกาลตะวะยะนะมะ โอม บวะ วายะ บุนะศัง บะวา ยะศิวะกาลตะวะ ยะนะมะ โอม
โอม ศาลติ ศาลติ ศาลติ ศาลติฮี

Quote from: visarut on May 03, 2010, 09:51:05
ทำไม เขาเจิมกันแรงจังเลยอ่ะครับ
อิอิ
(ความเห็นส่วนตั๋วส่วนตัว)

ไม่ได้เจิมเองคราบ พรามณ์ที่วัดเป็นคนเจิมให้อะ  ถ้าสงสัยคงต้องไปถามพรามณ์อะ
เพราะว่าความเห็นส่วนตัวก้อตอบไม่ได้อะว่าทำไมเจิมเเรงขนาดนี้