Loader

โต๊ะแห่งทวยเทพ

Started by Krishna, March 30, 2010, 09:22:38

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ในที่สุดผมก็มีโต๊ะหมู่บูชาแล้วครับ  ดีใจจังเลย  แวะเข้ามาชมกันนะครับ

พระกฤษณะ เทวรูปองค์แรกของผม

พระพิฆเนศ เทพองค์แรกที่บูชา

โต๊ะที่จัดตอนแรก

ไปซื้อโต๊ะหมู่มาใหม่

ตะเกียงอันใหม่ (อารตี้  อารตี)

โอม นมัสศิวะ

ภาพต่าง ๆ

ระฆังกังวานมาก ๆ

รูปสุดท้ายเอาลงไปงั้น สำหรับคนหน้าตาดี เอิ๊ก ๆ (นอกประเด็นล่ะครับ)

...ความดีที่ท่านกระทำลงไป จะไม่มีการสูญเปล่า...

[HIGHLIGHT=#00b0f0]     เมื่อใดก็ตามที่มีผู้อธิษฐานจิตด้วยศรัทธาที่มั่นคงและแรงกล้า       [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#00b0f0]จิตนั้นจะไปถึงเรา  ไม่ว่ามนุษย์ผู้นั้นจะอธิษฐานถึงเราในรูปแห่งองค์เทพใด  [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#00b0f0]    เราก็จะปรากฎตัวในรูปขององค์เทพตามที่พวกเขาได้อธิษฐานถึง      [/HIGHLIGHT]

สวัสดีคร้าฟท่่านเจ้่าของ โต๊ะ แห่งทวยเทพ

ตอนแรกตั้งใจดูรูป ดูไปดูมา   อ้าววววววววววววววว

ช่วยด้วยคร้าฟ...ตังค์ ที่ติดไว้ที่พระแม่ลักษมี หาย คร้าฟฟฟ 555+

ชอบพระคเณศวรมากคร้าฟ เหรัมพะคณะปติ (ห้าหน้า) ดูมีพลังที่สุด ชอบ ชอบ ชอบ ชอบ ชอบ คร้าฟ 

แต่ ตังค์ หาย นิ่ เอาไงดี อ่ะ อิอิ

และ
ขอแสดงความยินดีอย่างเป้นทางการด้วยคร้าฟที่มีโต๊ะสมดั่งใจต้องการ เรียบร้อย   อยากบอกว่า

อย่ารืมเก็บรูปหิ้งพระ แรกนี้ ไว้ ให้ดีนะคร้าฟ

เพราะว่า วันหนึ่งข้างหน้าเราย้อนกลับมาดู เราจะ รู้สึก อิ่มเอมใจมิใช่น้อย และเตรียมตัว เตรียมใจ

ไว้ให้ดี เร็วๆนี้ โต๊ะพระหิ้งพระของท่านจะเริ่ม

ขยับขยาย โตขึ้น อย่างรวดเร็ว อิอิ  อันนี้ไม่ใช่หมอดู คร้าฟ แต่ เป็นเหมือนกันหมดแทบทุกคน อ่ะ 555+ 

ปล...กล่องธูป กล่องกำยาน ต่างๆ ที่มีรูปพระเป็นเจ้า ถ้าตอนนี้ รู้ สึกไม่สบายใจที่จะทิ้ง ไป ก็ เก็บรวมๆไว้ต่างหากในถุง เฉพาะก่อน ก็ ได้ คร้าฟ เดว วันหนึ่ง ก็ เข้าที่เข้าทางอ่ะคร้าฟ

พระกฤษณะ สวยงามค่ะ ระฆังแบบเดียวกับที่เราใช้เลย
เป็นกำลังใจให้นะคะ

ชอบ พระกฤษณะ จัง ครับ

เป็นกำลังใจให้น่ะคับ ผม
มนุษย์ กับ คน ต่างกัน อย่างไร

คนมันแปลว่า ยุ่ง ยิ่งมากคน ยิ่งมากเรื่อง

สวยค่ะ เห็นแล้วชื่นใจนะคะ

จะคอยติดตามการขยับขยายหิ้งพระไปเรื่อยๆนะครับ
โอม ทัต ปูรูชยา วิดมาเฮ วักรา ทุนดายา ดีมาฮี ทะโน ทันติ ปราโชดายะ 

อยาก เอารูปลงให้ดูมั้งจังแต่ ทำไม่ได้อะ  ฮือๆๆๆๆๆ

เฝ้าติดตามผลงานของคุณมานานและแล้ว ก็ร้อง  ไชโย  โฮ่ ฮีว ได้สักที่ ยินดีด้วยนะค่ะ 

[HIGHLIGHT=#ffff00]ขอบคุณครับ ที่ติดตาม  ผมจะบูชาทุก ๆ พระองค์เลย  ศรัทธาแรงเลยครับ เห่อ ๆ[/HIGHLIGHT]
         ...ความดีที่ท่านกระทำลงไป จะไม่มีการสูญเปล่า...

[HIGHLIGHT=#00b0f0]     เมื่อใดก็ตามที่มีผู้อธิษฐานจิตด้วยศรัทธาที่มั่นคงและแรงกล้า       [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#00b0f0]จิตนั้นจะไปถึงเรา  ไม่ว่ามนุษย์ผู้นั้นจะอธิษฐานถึงเราในรูปแห่งองค์เทพใด  [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#00b0f0]    เราก็จะปรากฎตัวในรูปขององค์เทพตามที่พวกเขาได้อธิษฐานถึง      [/HIGHLIGHT]

ดอกไม้ของพระกฤษณะ มากับองค์เลย หรือว่านำมาติดต่างหากอาครับ สวยจัง

แน่ะแน่ะแน่ะแน่ะแน่ะแน๊...

[HIGHLIGHT=#7030a0]อยากทราบว่าเอาแผ่นอะไรเหน็บไว้ที่ พระแม่ลักษมีหรอ?[/HIGHLIGHT]  [HIGHLIGHT=#7030a0] [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]  [/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffff00]สวย รวย เก่ง หุ่นดี มีสมอง[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffff00]  [/HIGHLIGHT]

Quote from: กัลกัตตาร์ on March 31, 2010, 18:07:55
อยาก เอารูปลงให้ดูมั้งจังแต่ ทำไม่ได้อะ  ฮือๆๆๆๆๆ

โทรมา เดว จะบอกให้ เบอร์ ลบไปยังอ่ะ  น่ะ น้อง ออฟ

เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาผมไปเดินแถว ๆ วัดราชนัดดา แล้วก็เลยไปวัดวิษณุด้วย เลยถือโอกาส เช่าองค์พระวิษณุ เนื้อโลหะ เพิ่งเช่ามา  กำลังรอการขยับขยาย โต๊ะบูชาครับ  ตอนนี้ล้นโต๊ะเก่าแล้ว  เลยจำเป็นต้องวางหน้าโต๊ะอย่างนี้  ตอนนี้กำลังเก็บเงิน  ขยายโต๊ะครับ เลยเอามาให้เพื่อน ๆ ดูก่อน ไงก็ติชมกันได้นะครับ

Quote from: Krishna on April 05, 2010, 15:17:44

เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาผมไปเดินแถว ๆ วัดราชนัดดา แล้วก็เลยไปวัดวิษณุด้วย เลยถือโอกาส เช่าองค์พระวิษณุ เนื้อโลหะ เพิ่งเช่ามา  กำลังรอการขยับขยาย โต๊ะบูชาครับ  ตอนนี้ล้นโต๊ะเก่าแล้ว  เลยจำเป็นต้องวางหน้าโต๊ะอย่างนี้  ตอนนี้กำลังเก็บเงิน  ขยายโต๊ะครับ เลยเอามาให้เพื่อน ๆ ดูก่อน ไงก็ติชมกันได้นะครับ

โอ้โห...............  นั่นไง นั่นไง นั่นไง ..... หลาวแล หลาวแล  .....หิ้ง

ขยับขยาย แล้ว เห็นมั๊ย เหอะๆๆ ไม่เห็นบอก กัน เรย

แอบเอามาเงียบฉี่ เรย น้อง มอส  หึหึ

น้องมอส สู้ๆ

Quote from: Krishna on March 30, 2010, 09:22:38

ภาพพระแม่ด้านหลังงามมากๆเลยครับ  ที่อยู่ใรกรอบอ่ะครับ  คงจะเก่าน่าดูเลย
อยากชมไหล้อ่ะครับ  รบกวนไปไหมอ่า อิ อิ

แล้วพ่อนารายณ์  องค์นี้สูงเท่าไรครับป๋ม  ราคาประมาณเท่าไรอ่าครับ

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

สู้ๆนะคร้าบบบบ เป็นกำลังใจให้

ยินดีด้วยคับ  ได้เห็นพลังแห่งความศรัทธา  ที่ตั้งใจ   เจ้าของโต๊ะแห่งทวยเทพ  ช่วยติดต่อกลับมาหาผมด้วย 087-4820599  ผมจะให้รูปพระแม่ลักษมี และ พระแม่สุรัสวดี  ใส่กรอบแล้ว จะให้ไปบูชาคับ ไม่คิดเงิน อยากทราบที่อยู่