Loader

ผมอยากบูชา ศิวะลึงค์ คับ

Started by ฟู_Alone_(o_O), February 09, 2010, 17:41:09

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ที่ไหน พอจะมีให้ บูชา มั่ง คับ

ราคา ประมาณ เท่าไหร่ หรอ คับ

(พอจะ มีรูป หัยดูด้วยกอ้ดี นะคับ อิอิ)

ที่ตรอกแขก พาหุรัด (ข้างห้างอินเดียเอ็มโพเลี่ยม) มีให้เช่าอยู่หลายร้าน ลองไปเดินดูนะครับ

ส่วนราคาก็มีตั้งแต่หลักร้อยจนไปถึงหลักพัน ขึ้นอยู่กับขนาดและวัสดุที่ใช้ในการสร้างครับ
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

ก็ตามที่น้องคิวได้แนะนำไปอะคะ  พาหุรัดเยอะแยะขึ้นอยู่กับวัสดุอะไรบ้าง หิน ปรอท หรือ ทองเหลือง

ดิอิชั้นว่าขนาดกลาง รูปข้างล่างนี้กำลังพอดีนะค่ะ  น่าจะอยู่ที่หลักร้อยไปจนถึงหลักพัน ยกเว้นปรอทนะ

แต่ว่าหินอ่อนโอสุดละ ราคาก็ไม่แพงมาก  ไม่แพงเหมือนมูรติ ที่เหยียบหลักหมื่นอะคะ อิอิ

ขอบคุน ครับ  เดียว ว่างๆ

จะไป เดิน ดู คับ ถ้า ได้ มาบูชาแล้ว

จานำรูป มาหัยดู นะคับ  ขอบคุน คับ

ขอพระปศุบดีศิวะคุ้มครองทุกท่านที่บูชาศิวลึงค์ในวันมหาศิวะราตรีที่จะถึงนี้นะค่ะ อิอิ

อยากได้หินดำอะ
คุคุ
ข้าแต่พระวาคีศวรีเจ้า พระมารดาแห่งพระเวทย์ พระมารดาแห่งศฤงคาร พระมารดาแห่งขุนเขา 
ในนามของ พระปารวตี  ลักษมี  สรัสวตี  สาวิตรี  คายตรี พระองค์คือปรมาตมัน 
พระผู้เป็นที่รักยิ่งแห่งพระพรหม วิษณุ รุทระ
ด้วยพระกรุณาแห่งพระองค์ จักทำให้โลกที่มืดด้วยอวิทยาสว่างขึ้นโดยพุทธิปัญญา

โอม ตัต สัต

Quote from: giftzy_69 on February 09, 2010, 20:21:58

รูปนี้ เหมือนเครื่่องใช้ไฟฟ้าเลยคับ ดูที่ฐานมีปุ่มอะไรก็ไม่รู้ มีน็อตด้วย แปลกไปอีกแบบคับ

ช่าย คะ เครื่องใช้ไฟฟ้า
  555555
ขำอะ

จริงๆเคยให้พี่ยีนส์ลงประวัติจโยติลึงค์สิบสองแห่ง แต่เห็นว่าเงียบไป สงสัยคงลืมไปและละ น้อยใจจัง เรามันคงไม่สำคัญ จะร้องแล้วอะ อิอิ

Quote from: giftzy_69 on February 09, 2010, 22:15:52

ศิวลึงค์ แบบนี้ เรียก ว่า อะไรอ่ะคับ สวยจัง

อุ้ย รูปสีดำ สวยเชียว มองตอนแรก แว้ปปปปปปปปปปปป

นึกว่า เป็น หินดำซะอีก  (เครื่องใช้ไฟฟ้า ซะงั้น )  55+